Tìm kiếm Bài giảng
Luyện tập Trang 160

- 0 / 0
(Tài liệu chưa được thẩm định)
Nguồn:
Người gửi: Trịnh Thị Bích Ngọc
Ngày gửi: 07h:42' 22-02-2022
Dung lượng: 718.5 KB
Số lượt tải: 360
Nguồn:
Người gửi: Trịnh Thị Bích Ngọc
Ngày gửi: 07h:42' 22-02-2022
Dung lượng: 718.5 KB
Số lượt tải: 360
Số lượt thích:
0 người
Toán – Lớp 5A
Luyện tập
(Trang 160)
Bài 1: Tính:
a/
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 1 (b) : Tính:
578,69 + 281,78 =
578,69
281,78
860,47
+
=
– 329,47
=
671,63
860,47
1001,1
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 2: Tính bằng cách thuận tiện nhất:
a/
b/
d/
69,78 + 35,97 + 30,22 = (69,78 + 30,22) + 35,97
= 100 + 35,97
= 135,97
83,45 – 30,98 – 42,47 = 83,45 – (30,98 + 42,47)
= 83,45 – 73,45
= 10
c/
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 3:
TÓM TẮT
Chi tiền ăn và học: số tiền lương
Chi tiền thuê nhà và việc khác: số tiền lương
Mỗi tháng để dành :.....% tiền lương?
Nếu tiền lương 4 000 000 đồng để dành: ..... tiền?
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 3:
Bài giải
Số tiền lương gia đình đó mỗi tháng để dành được là:
Nếu tiền lương 4 000 000 đồng thì gia đình đó để dành số tiền là:
Số phần trăm tiền lương gia đình đó mỗi tháng để dành được là:
4 000 000 : 100 x 15 = 60 000 (đồng)
Đáp số: a) 15%
b) 60 000 đồng
Luyện tập
(Trang 160)
Bài 1: Tính:
a/
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 1 (b) : Tính:
578,69 + 281,78 =
578,69
281,78
860,47
+
=
– 329,47
=
671,63
860,47
1001,1
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 2: Tính bằng cách thuận tiện nhất:
a/
b/
d/
69,78 + 35,97 + 30,22 = (69,78 + 30,22) + 35,97
= 100 + 35,97
= 135,97
83,45 – 30,98 – 42,47 = 83,45 – (30,98 + 42,47)
= 83,45 – 73,45
= 10
c/
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 3:
TÓM TẮT
Chi tiền ăn và học: số tiền lương
Chi tiền thuê nhà và việc khác: số tiền lương
Mỗi tháng để dành :.....% tiền lương?
Nếu tiền lương 4 000 000 đồng để dành: ..... tiền?
TOÁN
BÀI : LUYỆN TẬP
Bài 3:
Bài giải
Số tiền lương gia đình đó mỗi tháng để dành được là:
Nếu tiền lương 4 000 000 đồng thì gia đình đó để dành số tiền là:
Số phần trăm tiền lương gia đình đó mỗi tháng để dành được là:
4 000 000 : 100 x 15 = 60 000 (đồng)
Đáp số: a) 15%
b) 60 000 đồng
 








Các ý kiến mới nhất