Violet
Baigiang

Tìm kiếm theo tiêu đề

Tin tức thư viện

Khắc phục hiện tượng không xuất hiện menu Bộ công cụ Violet trên PowerPoint và Word

12099162 Kính chào các thầy, cô. Khi cài đặt phần mềm , trên PowerPoint và Word sẽ mặc định xuất hiện menu Bộ công cụ Violet để thầy, cô có thể sử dụng các tính năng đặc biệt của phần mềm ngay trên PowerPoint và Word. Tuy nhiên sau khi cài đặt phần mềm , với nhiều máy tính sẽ...
Xem tiếp

Quảng cáo

Hỗ trợ kĩ thuật

Liên hệ quảng cáo

  • (024) 66 745 632
  • 096 181 2005
  • contact@bachkim.vn

Tìm kiếm Bài giảng

Ôn tập về các phép tính với số tự nhiên (tiếp theo)

Wait
  • Begin_button
  • Prev_button
  • Play_button
  • Stop_button
  • Next_button
  • End_button
  • 0 / 0
  • Loading_status
Tham khảo cùng nội dung: Bài giảng, Giáo án, E-learning, Bài mẫu, Sách giáo khoa, ...
Nhấn vào đây để tải về
Báo tài liệu có sai sót
Nhắn tin cho tác giả
(Tài liệu chưa được thẩm định)
Nguồn:
Người gửi: La Quy Ngan
Ngày gửi: 08h:11' 23-04-2021
Dung lượng: 10.0 MB
Số lượt tải: 381
Số lượt thích: 0 người
ÔN TẬP CÁC PHÉP TÍNH VỚI SỐ TỰ NHIÊN (T163)
TRƯỜNG TIỂU HỌC TÂN LẬP LỤC NGẠN
TOÁN
LỚP: 4B2
Bài 1: Đặt tính rồi tính
a) 2057 x 13
428 x 125
3167 x 204
b) 7368 : 24
13498 : 32
285120 : 216
2057 x 13
Cùng thắp nến nào!
6171
2057
26741
3167 x 204
Cùng thắp nến nào!
12668
6334
646068
Cùng thắp nến nào!
7368 : 24
3
1
0
6
0
1
6
8
7
0
Cùng thắp nến nào!
13498 : 32
4
6
0
9
2
5
0
8
1
6
2
Bài 2: Tìm x:
40 x X = 1400
b) X : 13 = 205
Bài 2: Tìm x:
40 x X = 1400
X = 1400 : 40
X = 35
b)X : 13 = 205
X = 205 x 13
X = 2665
Bài 3: Viết chữ hoặc số thích hợp vào chỗ chấm.
a x b = b x ………
a
(a x b) x c = a x (b x …….)
c
a x 1 =….. x a = …..
1
a
a : … = a
1
a x (b + c) = a x b + a x ….
c
…. : a = 1 (a khác 0)
a
…. : a = 0 (a khác 0)
0
Bài 5 :
Một ô tô cứ đi 12 km thì tiêu hao hết 1 lít xăng, giá tiền một lít xăng là 7500 đồng. Tính số tiền phải mua xăng để ô tô đó đi được quãng đường dài 180 km.
Tóm tắt
Ô tô đi 12 km: hết 1 lít xăng
Giá 1 lít xăng: 7500 đồng
Thảo luận nhóm đôi
Trình bày hướng giải
Ô tô đi 180 km: ……. ? đồng
Bài giải:
Số lít xăng ô đi 180 km là:
180 : 12 = 15 (lít)
Số tiền mua 15 lít xăng là:
7500 x 15 = 112 500 (đồng)
Đáp số: 112 500 đồng
Câu chuyện
của Thỏ con
Con phải vượt qua 6 chướng ngại vật
28
29
>
<
=
Chúc mừng bạn
trả lời đúng!
?
13500 ….. 135 x100
=
31
32
>
<
=
Chúc mừng bạn
trả lời đúng!
?
26 x 11 ….. 280
>
34
>
<
=
Chúc mừng bạn
trả lời đúng!
?
1600 : 10 ….. 1006
<
36
>
<
=
Chúc mừng bạn
trả lời đúng!
?
257….. 8762 x 0
>
38
>
<
=
Chúc mừng bạn
trả lời đúng!
?
320 : (16 x 2)….. 320 : 16 : 2
=
40
>
<
=
Chúc mừng bạn
trả lời đúng!
?
15 x 8 x 37….. 37 x 15 x 8
=
Cảm ơn các bạn!
Bài 1: Đặt tính rồi tính
Bài 5:
a) 2057 x 13
428 x 125
3167 x 204
b) 7368 : 24
13498 : 32
285120 : 216
Làm bài vào vở
 
Gửi ý kiến