Luyện tập Trang 19

- 0 / 0
(Tài liệu chưa được thẩm định)
Nguồn: TRẦN THỊ THẮM
Người gửi: trần thị thắm
Ngày gửi: 19h:01' 17-10-2021
Dung lượng: 365.1 KB
Số lượt tải: 4
Nguồn: TRẦN THỊ THẮM
Người gửi: trần thị thắm
Ngày gửi: 19h:01' 17-10-2021
Dung lượng: 365.1 KB
Số lượt tải: 4
Số lượt thích:
0 người
MÔn: Toán
CHÀO CÁC EM
Toán
Luyện tập
(SGK – 19)
Thứ hai, ngày 18 tháng 10 năm 2021
Bài 1. Mua 12 quyển tập hết 24.000 đồng. Hỏi mua 30
quyển vở như thế hết bao nhiêu tiền?
12 quyển: 24000đồng
30 quyển: … đồng?
Số tiền mua 1 quyển vở là:
24000 : 12 = 2000 (đồng)
Số tiền mua 30 quyển vở là:
2000 x 30 = 60 000 (đồng)
Đáp số: 60 000 đồng.
Tóm tắt:
Bài giải:
Bài 3. Một trường tổ chức cho học sinh đi tham quan di tích lịch sử. Đợt thứ nhất cần có 3 xe ô tô để chở 120 học sinh. Hỏi đợt thứ hai muốn chở 160 học sinh đi tham quan thì cần dùng mấy xe ô tô như thế?
120 HS : 3 ô tô
160 HS : … ô tô?
Một ô tô chở số học sinh là:
120 : 3 = 40 (học sinh)
Để chở 160 học sinh cần dùng số ô tô là:
160 : 40 = 4 (ô tô)
Đáp số: 4 ô tô.
Tóm tắt:
Bài giải:
Bài 4. Một người làm trong 2 ngày được trả 72 000 đồng tiền công. Hỏi với mức trả công như thế, nếu làm trong 5 ngày thì người đó được trả bao nhiêu tiền?
2 ngày : 72 000đồng
5 ngày : … đồng?
Số tiền trả cho 1 ngày công là:
72 000 : 2 = 36 000 (đồng)
Số tiền trả cho 5 ngày công là:
36 000 x 5 = 180 000 (đồng)
Đáp số: 180 000 đồng.
Tóm tắt:
Bài giải:
-Dặn về nhà
-Chuẩn bị bài mới
CHÀO CÁC EM
Toán
Luyện tập
(SGK – 19)
Thứ hai, ngày 18 tháng 10 năm 2021
Bài 1. Mua 12 quyển tập hết 24.000 đồng. Hỏi mua 30
quyển vở như thế hết bao nhiêu tiền?
12 quyển: 24000đồng
30 quyển: … đồng?
Số tiền mua 1 quyển vở là:
24000 : 12 = 2000 (đồng)
Số tiền mua 30 quyển vở là:
2000 x 30 = 60 000 (đồng)
Đáp số: 60 000 đồng.
Tóm tắt:
Bài giải:
Bài 3. Một trường tổ chức cho học sinh đi tham quan di tích lịch sử. Đợt thứ nhất cần có 3 xe ô tô để chở 120 học sinh. Hỏi đợt thứ hai muốn chở 160 học sinh đi tham quan thì cần dùng mấy xe ô tô như thế?
120 HS : 3 ô tô
160 HS : … ô tô?
Một ô tô chở số học sinh là:
120 : 3 = 40 (học sinh)
Để chở 160 học sinh cần dùng số ô tô là:
160 : 40 = 4 (ô tô)
Đáp số: 4 ô tô.
Tóm tắt:
Bài giải:
Bài 4. Một người làm trong 2 ngày được trả 72 000 đồng tiền công. Hỏi với mức trả công như thế, nếu làm trong 5 ngày thì người đó được trả bao nhiêu tiền?
2 ngày : 72 000đồng
5 ngày : … đồng?
Số tiền trả cho 1 ngày công là:
72 000 : 2 = 36 000 (đồng)
Số tiền trả cho 5 ngày công là:
36 000 x 5 = 180 000 (đồng)
Đáp số: 180 000 đồng.
Tóm tắt:
Bài giải:
-Dặn về nhà
-Chuẩn bị bài mới
 







Các ý kiến mới nhất