Violet
Baigiang

Tìm kiếm theo tiêu đề

Tin tức cộng đồng

5 điều đơn giản cha mẹ nên làm mỗi ngày để con hạnh phúc hơn

Tìm kiếm hạnh phúc là một nhu cầu lớn và xuất hiện xuyên suốt cuộc đời mỗi con người. Tác giả người Mỹ Stephanie Harrison đã dành ra hơn 10 năm để nghiên cứu về cảm nhận hạnh phúc, bà đã hệ thống các kiến thức ấy trong cuốn New Happy. Bà Harrison khẳng định có những thói quen đơn...
Xem tiếp

Tin tức thư viện

Chức năng Dừng xem quảng cáo trên violet.vn

12087057 Kính chào các thầy, cô! Hiện tại, kinh phí duy trì hệ thống dựa chủ yếu vào việc đặt quảng cáo trên hệ thống. Tuy nhiên, đôi khi có gây một số trở ngại đối với thầy, cô khi truy cập. Vì vậy, để thuận tiện trong việc sử dụng thư viện hệ thống đã cung cấp chức năng...
Xem tiếp

Hỗ trợ kĩ thuật

  • (024) 62 930 536
  • 0919 124 899
  • hotro@violet.vn

Liên hệ quảng cáo

  • (024) 66 745 632
  • 096 181 2005
  • contact@bachkim.vn

Tìm kiếm Bài giảng

Luyện tập Trang 171

Wait
  • Begin_button
  • Prev_button
  • Play_button
  • Stop_button
  • Next_button
  • End_button
  • 0 / 0
  • Loading_status
Tham khảo cùng nội dung: Bài giảng, Giáo án, E-learning, Bài mẫu, Sách giáo khoa, ...
Nhấn vào đây để tải về
Báo tài liệu có sai sót
Nhắn tin cho tác giả
(Tài liệu chưa được thẩm định)
Nguồn:
Người gửi: Nguyễn Mạnh Hà
Ngày gửi: 16h:05' 09-05-2021
Dung lượng: 9.8 MB
Số lượt tải: 52
Số lượt thích: 0 người
TRƯỜNG TIỂU HỌC DŨNG TIẾN
MÔN TOÁN
Luyện tập chung (trang 171-172)
GIÁO VIÊN: NGUYỄN MẠNH HÀ
a) Tìm vận tốc của một ô tô, biết ô tô đó đi được 120km trong 2 giờ 30 phút.
b) Bình đi xe đạp với vận tốc 15km/giờ từ nhà đến bến xe mất nửa giờ. Hỏi nhà Bình cách bến xe bao nhiêu ki – lô – mét ?
c) Một người đi bộ với vận tốc 5km/giờ và đi được quãng đường 6km. Hỏi người đó đã đi trong thời gian bao lâu?
Bài 1: Giải
a/ Vận tốc của một ô tô là
Đổi 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ
120 : 2,5 = 48 (km/giờ)
b/ nửa giờ = 0,5 giờ
Quãng đường từ nhà Bình cách bến xe là:
15 x 0,5 = 7,5 km
c/ Thời gian người đó đi bộ
: 5 = 1,2 giờ = 1 giờ 12 phút
Đ /S a,48km/giờ b…..

2. Một ô tô và một xe máy xuất phát cùng một lúc từ A đến B. Quãng đường AB dài 90km. Hỏi ô tô đến B trước xe máy bao lâu, biết thời gian ô tô đi là 1,5 giờ và vận tốc ô tô gấp 2 lần vận tốc xe máy ?
Giải
Vận tốc của ôtô là
: 1,5 = 60 (km/ giờ)
Vận tốc của xe máy
: 2 = 30 (km/ giờ)
Thời gian xe máy đi hết quãng đường AB là:
: 30 = 3 giờ
Thời gian ô tô đến trước xe máy là
3 - 1,5 = 1,5 giờ
Đáp số: 1,5 giờ

 
Giải
Tổng vận tốc của hai xe
: 2 = 90 (km/ giờ)
Vận tốc của xe đi từ A
90 : (2+3) x 2 = 36 (km/ giờ)
Vận tốc của xe đi từ B
- 36 = 54 (km/ giờ)
Đáp số: 36 km/ giờ và 54 km/ giờ
Chúc các em học tốt.
468x90
 
Gửi ý kiến